‘कॅप्टन’ अशोक खरातचा भोंदूपणा उघड – लैंगिक शोषण, कोट्यवधींची फसवणूक ; श्रीमंत भक्तांना लक्ष्य, लाखो रुपयांची उकळपट्टी

0
106

नाशिक : स्वतःला ‘कॅप्टन’ म्हणून ओळख देत लोकांची दिशाभूल करणारा अशोक खरात हा भोंदू बाबा असल्याचे धक्कादायक वास्तव समोर आले आहे. त्याच्या जाळ्यात अडकलेल्या अनेक महिला व नागरिकांनी पुढे येत लैंगिक शोषण, आर्थिक फसवणूक आणि मानसिक छळाचे गंभीर आरोप केले आहेत. या प्रकरणामुळे संपूर्ण नाशिक जिल्ह्यात खळबळ उडाली असून विशेष तपास पथक (SIT) याकडे सध्या तपास करत आहे.

भोंदू अशोक खरात याची पोलीस कोठडीची मुदत उद्या संपणार असून पुढील कारवाईकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे.


💰 श्रीमंत भक्तांना लक्ष्य, लाखो रुपयांची उकळपट्टी

तपासातून समोर आलेल्या माहितीनुसार, खरात याच्या भक्तांमध्ये मोठे सरकारी अधिकारी, उद्योगपती आणि राजकीय व्यक्तींचाही समावेश होता. विशेष म्हणजे त्याचे बहुतांश भक्त आर्थिकदृष्ट्या सक्षम आणि श्रीमंत वर्गातील होते.

खरात हा ‘मार्गदर्शन’ आणि ‘पूजा’च्या नावाखाली लोकांकडून मोठ्या प्रमाणात पैसे उकळत होता.

  • घर किंवा व्यवसायस्थळी भेट देण्यासाठी तब्बल ५ लाख रुपये फी घेतली जात होती
  • जास्त पैसे देणाऱ्यांनाच तो प्राधान्य देत असल्याचे उघड
  • पुण्यातील एका करोडपती भक्ताकडून ९० लाखांची आलिशान कार खरेदी करून स्वतःच्या नावावर घेतल्याचा प्रकार समोर

या सर्व प्रकारांमुळे खरातच्या आर्थिक व्यवहारांवर मोठे प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.


🚨 शिर्डी जमीन घोटाळा – पाच जणांवर गुन्हा

दरम्यान, शिर्डी येथील चार एकर भूखंड खरेदी प्रकरणातही मोठा घोटाळा उघडकीस आला आहे.

मूळ जमीनमालक रावसाहेब गोंदकर यांच्या तक्रारीवरून अशोक खरातसह पाच जणांविरोधात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

गुन्हा दाखल आरोपी :

  • अशोक खरात
  • कल्पना खरात
  • अरविंद बावके
  • किरण सोनवणे
  • अशोक तांबे

या प्रकरणात अरविंद बावके आणि किरण सोनवणे यांना पोलिसांनी ताब्यात घेतले आहे. कर्जाच्या नावाखाली व्याजाने पैसे देऊन जमीन बळकावल्याचा गंभीर आरोप फिर्यादीत करण्यात आला आहे.


🔍 SIT तपासात उघड होणार आणखी धक्कादायक माहिती?

शिर्डी परिसरात खरातची कोट्यवधींची मालमत्ता असल्याची माहिती समोर आली असून सर्व व्यवहारांची सखोल चौकशी सुरू आहे. तपास जसजसा पुढे सरकत आहे, तसतसे नवनवीन धक्कादायक खुलासे समोर येत आहेत.


⚠️ समाजासाठी धोक्याची घंटा

या प्रकरणामुळे ‘भोंदू बाबा’ंच्या आडून सुरू असलेल्या फसवणूक आणि शोषणाच्या प्रकारांवर पुन्हा एकदा प्रकाश पडला आहे. शिक्षित आणि आर्थिकदृष्ट्या सक्षम लोकही अशा जाळ्यात अडकत असल्याने समाजाने अधिक जागरूक राहण्याची गरज अधोरेखित झाली आहे.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here