सांगलीच्या कृष्णा नदीपात्रात रंगला होड्यांच्या शर्यतींचा थरार, पाहा जबरदस्त स्पर्धेचा उत्साह

0
288

माणदेश एक्सप्रेस न्यूज | सांगली | प्रतिनिधी:

श्रावण महिन्याच्या स्वागतासाठी सांगली शहरात पारंपरिक उत्सवाचे व उत्साहाचे दृश्य पाहायला मिळाले. कृष्णा नदी दुथडी भरून वाहत असतानाच, तिच्या जलप्रवाहात पारंपरिक होड्यांच्या शर्यतींचा थरार अनुभवायला मिळाला. केशवनाथ मंडळाच्या पुढाकाराने आयोजित या जलक्रीडा स्पर्धेत १५ पेक्षा अधिक संघांनी सहभाग घेत वातावरण उत्साही आणि रोमांचक केले.

 

 

दरवर्षीप्रमाणे यंदाही ही शर्यत कृष्णा नदीला आलेल्या पूरस्थितीच्या पार्श्वभूमीवर आयोजित करण्यात आली. भरल्या पाण्यातून वेगाने धावणाऱ्या होड्या, त्यांच्या वल्हवण्याची नजाकत, आणि संघांतील खेळाडूंचा समन्वय – यामुळे हजारो प्रेक्षकांसाठी ही स्पर्धा एक अविस्मरणीय अनुभव ठरली.

 

 

ढोल-ताशांचा निनाद, जल्लोष करणारा प्रेक्षकवर्ग आणि ‘भारत माता की जय’ च्या घोषणा यामुळे संपूर्ण नदीपात्र एक प्राणवंत सणस्थळ वाटू लागले.

 

 

लहान मुलांपासून ते वयोवृद्धांपर्यंत हजारो नागरिकांनी नदीच्या दोन्ही काठांवर गर्दी करत जलशर्यतींचा थरार अनुभवला. प्रत्येक संघाने विजयासाठी पूर्ण ताकदीने शर्यतीत भाग घेतला, त्यामुळे चुरस चांगलीच रंगली होती.

 

 

या स्पर्धेचे आयोजन सांगलीच्या सांस्कृतिक आणि पारंपरिक वारशाचे दर्शन घडवणारे ठरले. केवळ खेळ नव्हे, तर सामूहिक उत्सवाचा भाग म्हणून या स्पर्धेकडे पाहिले गेले. केशवनाथ मंडळाच्या प्रयत्नामुळे पारंपरिक होडी स्पर्धा जिवंत ठेवण्याचा एक मोठा उपक्रम यशस्वीरीत्या पार पडला.

 

 

स्पर्धेचे व्हिडीओ आणि फोटो सध्या सोशल मीडियावर व्हायरल होत असून, अनेकांनी “अविस्मरणीय अनुभव”, “सांगलीचा अभिमान” अशी प्रतिक्रिया दिली आहे. पुढील वर्षी याहून अधिक जल्लोषात ही परंपरा अनुभवता येईल, अशी आशा सांगलीकरांनी व्यक्त केली आहे.

 

 

 

 


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here