‘कांतारा : चॅप्टर 1’चा बॉक्स ऑफिसवर दणका! पहिल्या भागाच्या कमाईलाही मागे टाकलं

0
90

माणदेश एक्सप्रेस न्यूज | मनोरंजन विभाग

दसऱ्याच्या आणि गांधी जयंतीच्या सुट्टीचं औचित्य साधत, 2 ऑक्टोबर रोजी प्रदर्शित झालेला ‘कांतारा : चॅप्टर 1’ हा बहुप्रतिक्षित चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर अक्षरशः धुमाकूळ घालत आहे. केवळ सात दिवसांत या चित्रपटाने तब्बल 306.42 कोटी रुपयांची घसघशीत कमाई केली असून, आता तो 400 कोटींच्या दिशेने झेपावतोय. विशेष म्हणजे, या चित्रपटाने पहिल्याच आठवड्यात त्याच्या पहिल्या भागाच्या लाइफटाइम कलेक्शनचा (290 कोटी रुपये) आकडा पार केला आहे.


2022 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या ‘कांतारा’ या चित्रपटाने प्रेक्षकांच्या मनावर खोल ठसा उमटवला होता. या चित्रपटाने भारतात 290 कोटी रुपयांचा गल्ला जमवला होता. आता त्याच विश्वातील कथा घेऊन दिग्दर्शक ऋषभ शेट्टी पुन्हा प्रेक्षकांसमोर आले आहेत, आणि पुन्हा एकदा त्यांनी बॉक्स ऑफिसवर विक्रम मोडले आहेत.

‘कांतारा : चॅप्टर 1’ने केवळ पहिल्या दिवशी 61.85 कोटी रुपये कमावले. दुसऱ्या दिवशी 45.4 कोटी, तिसऱ्या दिवशी 55 कोटी, चौथ्या दिवशी (रविवारी) तब्बल 63 कोटी रुपये, पाचव्या दिवशी 31.5 कोटी, सहाव्या दिवशी 34.25 कोटी, आणि सातव्या दिवशी 15.42 कोटी रुपये अशी कमाई झाली.

📊 एकूण 7 दिवसांची कमाई (रुपयांत)

दिवसकमाई (कोटी रुपये)
161.85
245.4
355
463
531.5
634.25
715.42
एकूण306.42

‘होम्बाले फिल्म्स’च्या बॅनरखाली निर्मित झालेला हा चित्रपट ‘कांतारा’चा प्रीक्वेल आहे. पहिल्या भागातील घटनांपूर्वीच्या — एक हजार वर्षांपूर्वीच्या काळातील गोष्टींवर ही कथा आधारित आहे. या भागात ऋषभ शेट्टी यांच्यासह रुक्मिणी वलंत, जयराम, गुलशन देवैया आणि प्रमोद शेट्टी यांच्या प्रमुख भूमिका आहेत.

कथानक धार्मिक परंपरा, देव-दैवतांची नाती आणि मानवी अस्तित्वाच्या मुळाशी जाणाऱ्या संघर्षांभोवती फिरते. पहिल्या भागात उपस्थित राहिलेले अनेक प्रश्न या प्रीक्वेलमध्ये उत्तरांसह मांडले गेले आहेत, अशी प्रेक्षकांची पहिली प्रतिक्रिया आहे.


चित्रपटाचं संगीत आणि पार्श्वसंगीत प्रेक्षकांच्या अंगावर शहारे आणतंय. पारंपरिक कर्नाटकातील लोकसंगीत आणि आधुनिक बीट्स यांचा संगम जबरदस्त प्रभाव टाकतोय.
व्हीएफएक्स आणि छायांकन यामुळे चित्रपटातील प्रत्येक फ्रेम भव्य आणि मंत्रमुग्ध करणारी वाटते. जंगलातील लढाईचे सीन, धार्मिक विधी आणि देवशक्तींचं दर्शन – हे सगळं मोठ्या पडद्यावर जिवंत झालंय.


मूळ कन्नड भाषेतील हा चित्रपट असूनही, हिंदी, तमिळ, तेलुगू, आणि मल्याळम या भाषांमध्ये डब व्हर्जनलाही अफाट प्रतिसाद मिळतोय.
भारतीय प्रेक्षकांसोबतच परदेशातील चाहत्यांनीही या चित्रपटाचं स्वागत केलं आहे. अमेरिका, कॅनडा, ऑस्ट्रेलिया आणि युरोपमधील थिएटर्समध्येही ‘कांतारा : चॅप्टर 1’ हाऊसफुल चालतोय.


सध्या ‘कांतारा : चॅप्टर 1’ 306 कोटींच्या पुढे गेला आहे, आणि येत्या आठवड्यात तो 400 कोटींचा विक्रम गाठण्याची शक्यता प्रबळ आहे.
चित्रपट तिकिटांच्या प्रचंड मागणीमुळे अनेक ठिकाणी अतिरिक्त शो लावावे लागले आहेत.


सोशल मीडियावर प्रेक्षकांनी चित्रपटाचं वर्णन केलं आहे –

“देवत्व, परंपरा आणि संघर्ष यांचं अप्रतिम मिश्रण. हे केवळ चित्रपट नाही, एक अनुभव आहे.”
“पहिल्या भागात निर्माण झालेले सर्व प्रश्न या चित्रपटाने कौशल्याने उलगडले.”


‘कांतारा : चॅप्टर 1’ने पुन्हा एकदा सिद्ध केलंय की भारतीय लोककथा, अध्यात्म आणि निसर्गाशी जोडलेलं सिनेमॅटिक विश्व – योग्य हातात गेलं तर जागतिक स्तरावर गाजू शकतं.
ऋषभ शेट्टी आणि त्यांच्या टीमने पुन्हा एकदा भारतीय चित्रपटसृष्टीला अभिमानास्पद यश मिळवून दिलं आहे.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here