
माणदेश एक्सप्रेस न्यूज | परळी :
परळी शहर हादरवणारी एक धक्कादायक घटना शुक्रवारी घडली आहे. सिद्धेश्वरनगर भागातील श्री नर्मदेश्वर गुरूकुलात दोन तरुणांनी घुसून ११ निरपराध विद्यार्थ्यांना बेल्ट व बांबूने जबर मारहाण केली. एवढ्यावर न थांबता या हल्लेखोरांनी गुरूकुलाचे संस्थाचालक अर्जुन महाराज शिंदे यांच्या वडिलांवरही निर्दय हल्ला केला. हल्लेखोरांचा राग इतका उफाळला की, त्यांनी ‘परीक्षेचा पेपर का दिला नाही?’ या किरकोळ कारणावरून हा दहशतीचा खेळ उभा केला.
शुक्रवारी सकाळी साधारण ११.४० वाजता, परळीतील कृष्णानगर शाळेतून शिक्षण घेऊन परतत असलेल्या गुरूकुलातील काही विद्यार्थ्यांना दोन तरुणांनी रस्त्यात अडवले.
‘परीक्षेचा पेपर का दिला नाही?’ असा सवाल करत त्यांनी विद्यार्थ्यांशी धक्काबुक्की केली. काही क्षणांतच हे दोघे संतापाच्या भरात थेट सिद्धेश्वरनगर येथील श्री नर्मदेश्वर गुरूकुलात घुसले.
सुरुवातीला त्यांनी गुरूकुलातील साहित्याची तोडफोड केली आणि त्यानंतर ११ विद्यार्थ्यांवर बेल्ट, बांबू व लाथाबुक्यांचा अक्षरशः भडिमार केला.
या मारहाणीमध्ये रोहन, कृष्णा, प्रणव, वैभव, वरद यांच्यासह एकूण ११ विद्यार्थी गंभीर जखमी झाले असून, सर्वांना परळी उपजिल्हा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे.
मारहाण झालेल्या विद्यार्थ्यांना दवाखान्यात दाखल करण्यासाठी संस्थाचालक अर्जुन महाराज शिंदे रुग्णालयात गेले असताना, दुपारी साधारण १२.३० वाजता गुरूकुलात एकटे असलेल्या त्यांच्या वडिलांवर — बालासाहेब शिंदे — यांच्यावरही या दोन तरुणांनी हल्ला केला.
या हल्ल्यात ते गंभीर जखमी होऊन रक्तबंबाळ झाले. तात्काळ त्यांना अंबाजोगाई येथील रुग्णालयात हलविण्यात आले आहे.
या प्रकरणी हल्लेखोरांची ओळख पटली असून,
दिनेश रावसाहेब माने (रा. ४० फुटी रोड, परळी)
आणि
बाळू बाबूराव एकीलवाळे (रा. सिद्धेश्वरनगर, परळी)
अशी त्यांची नावे आहेत.
शुक्रवारी रात्री साडेनऊ वाजता संभाजीनगर पोलिस ठाण्यात या घटनेबाबत तक्रार दाखल करण्यात आली आहे. पोलिस निरीक्षक धनंजय ढोणे यांच्या नेतृत्वाखाली गुन्हा दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू आहे.
परळीतील अर्जुन महाराज शिंदे हे गेल्या तीन वर्षांपासून ‘श्री नर्मदेश्वर गुरूकुल’ चालवत आहेत. या गुरूकुलात सध्या ४२ विद्यार्थी भजन, कीर्तन, मृदंग आणि आध्यात्मिक शिक्षण घेत आहेत. हे सर्व विद्यार्थी कृष्णानगर व गणेश पार रोडवरील शाळांमध्ये औपचारिक शिक्षण घेतात.
“गेल्या तीन वर्षांपासून आम्ही गुरूकुल चालवत आहोत. आमचा हल्लेखोरांशी कोणताही वैयक्तिक वाद नाही. तरीदेखील त्यांनी आमच्या विद्यार्थ्यांवर आणि माझ्या वडिलांवर प्राणघातक हल्ला केला. ही केवळ दहशत निर्माण करण्याची प्रवृत्ती आहे.”
— अर्जुन महाराज शिंदे, संस्थाचालक, नर्मदेश्वर गुरूकुल, परळी
“हल्ल्यानंतर आम्ही तत्काळ तपास सुरू केला आहे. हल्लेखोरांविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. लवकरच आरोपींना ताब्यात घेण्यात येईल.”
— धनंजय ढोणे, पोलिस निरीक्षक, संभाजीनगर पोलीस ठाणे, परळी
वेळ | घटना |
---|---|
सकाळी ११.४० | कृष्णानगर शाळेतून परतणाऱ्या विद्यार्थ्यांना रस्त्यात अडवून धक्काबुक्की. |
सकाळी ११.४५ | गुरूकुलात घुसून ११ विद्यार्थ्यांना बेल्ट व बांबूने मारहाण. |
दुपारी १२.३० | विद्यार्थ्यांना दवाखान्यात दाखल केल्यावर संस्थाचालकांच्या वडिलांवर हल्ला. |
या घटनेनंतर परळी शहरात संतापाचे वातावरण निर्माण झाले आहे. छोट्या मुलांवर झालेल्या निर्दयी हल्ल्यामुळे पालकांमध्ये भीती आणि असंतोष आहे. पोलिसांनी तात्काळ आरोपींना अटक करून कडक कारवाई करावी, अशी मागणी नागरिकांकडून होत आहे.